How To Choose A Future-Ready Laptop – iiTECHNOLOGY

எங்கள் மடிக்கணினிகள் பல ஆண்டுகளாக சீராக இயங்கும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம், இருப்பினும், இயக்க முறைமைகள் மற்றும் மென்பொருட்களுக்கான புதுப்பிப்புகள் காலப்போக்கில் மடிக்கணினிகளில் தோல்வியடையும். எடுத்துக்காட்டாக, சமீபத்திய Google Chrome உலாவி 5 வயது மடிக்கணினிகளில் சீராக இயங்காது. சில அம்சங்களுக்கு அதிக செயலாக்க சக்தி, நினைவகம் மற்றும் கிராபிக்ஸ் செயல்திறன் தேவை.

மூவி பிளேயர்கள், அலுவலக அறைத்தொகுதிகள், வீடியோ மற்றும் புகைப்பட எடிட்டிங் மென்பொருளுக்கும் இது பொருந்தும். இந்த காரணத்திற்காக, ஒரு மடிக்கணினியை வாங்கும் போது அதன் கூறுகளை நீண்ட நேரம் நீடிக்கும். உங்கள் அடுத்த மடிக்கணினியைத் தேர்வுசெய்ய உங்களுக்கு உதவ நாங்கள் விரும்புகிறோம், அது குறைந்தது அடுத்த மூன்று முதல் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு சீராக இயங்கும்.

சரியான லேப்டாப் அளவு மற்றும் தரத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பது

லேப்டாப்பின் அளவை ரேம் அல்லது டிரைவ் போல மாற்ற முடியாது, அதாவது அடுத்த மேம்படுத்தல் வரை நீங்கள் அதனுடன் வாழ வேண்டும். சரியான திரை அளவைத் தேர்ந்தெடுப்பது உங்கள் பயன்பாட்டைப் பொறுத்தது. சிறிய திரை மடிக்கணினிகள் நுழைவு நிலை வன்பொருளைப் பயன்படுத்துகின்றன, மேலும் அவை அடிப்படை மென்பொருளுக்கு ஏற்றவை.

மல்டிடாஸ்க், மைக்ரோசாஃப்ட் வேர்ட் மற்றும் எக்செல் போன்ற கேம்களையும் பயன்பாடுகளையும் இயக்க விரும்பினால், 14 அல்லது 15.6 இன்ச் திரை கொண்ட லேப்டாப்பைத் தேடுங்கள்.

பெரிய திரை மடிக்கணினிகளில் சிறந்த வன்பொருள் உள்ளது, மேலும் இது உங்கள் பணியிடத்தின் அளவையும் மாற்றும். பெரிய மடிக்கணினிகள் பெரும்பாலும் முழு அளவிலான விசைப்பலகைகளுடன் வந்துள்ளன, அவை தட்டச்சு செய்வதை எளிதாக்குவதற்கு சரியான இடைவெளிகளைக் கொண்டுள்ளன. நீங்கள் வேலை செய்யும் போது உங்கள் தோரணையை வளைக்கவோ சரிசெய்யவோ இல்லை.

பெரிய மடிக்கணினிகளில் ஒரு பெரிய டிராக்பேடும் வருகிறது, இது விரிதாள்கள், வலைப்பக்கங்கள் மற்றும் படங்கள் மூலம் உருட்டுவதை எளிதாக்குகிறது. 17 அங்குல திரை கொண்ட மடிக்கணினி விளையாட்டாளர்களுக்கு சிறந்தது, ஏனெனில் விளையாட்டுகள் பெரிய திரைகளில் சிறப்பாக இருக்கும்.

உருவாக்க தரமும் முக்கியமானது, மற்றும் அதிர்ஷ்டவசமாக, பல இடைப்பட்ட மற்றும் பிரீமியம் மடிக்கணினிகள் பிளாஸ்டிக்கிற்கு பதிலாக அலுமினியத்துடன் தயாரிக்கப்படுகின்றன. இந்த மாதிரி இன்னும் மெல்லியதாகவும், இலகுவாகவும், சிறியதாகவும் உள்ளது. அலுமினிய மடிக்கணினிகளும் குறைந்த நெகிழ்வான மற்றும் நீடித்தவை. ஆசஸ் விவோபுக் எஸ் 14 போன்ற சில மடிக்கணினிகளும் MIL-STD 810G தரத்திற்கு சோதிக்கப்படுகின்றன, இதனால் அவை மிகவும் நீடித்தவை.

சரியான காட்சி தரத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பது

நம்மில் பலர் ஒவ்வொரு நாளும் எங்கள் லேப்டாப் திரைகளைப் பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறோம், இது எங்களுக்கு மிகவும் கடினமாக இருக்கும். பெரும்பாலான நவீன மடிக்கணினிகள் முழு எச்டி திரைகளுடன் வருகின்றன, இது பழைய எச்டி திரைகளுடன் ஒப்பிடும்போது மிகப்பெரிய முன்னேற்றமாகும். முழு எச்டி திரைகள் கூர்மையான படங்களை வழங்குகின்றன மற்றும் ஒட்டுமொத்த உள்ளடக்கத்தைப் பார்க்கும் அனுபவத்தை மேம்படுத்துகின்றன.

நாம் குறைக்கும் ஒரு அம்சம் திரை வகை. முழு எச்டி திரைகளைக் கொண்ட பல நுழைவு நிலை மடிக்கணினிகள் TN பேனல்களைப் பயன்படுத்துகின்றன, அவை தவறான வண்ணங்களை உருவாக்குகின்றன.

ஐபிஎஸ் குழு சிறந்த வண்ணம் மற்றும் கோணங்களை வழங்குகிறது. புகைப்படக்காரர்கள் மற்றும் வீடியோகிராஃபர்கள் தங்கள் திரை வண்ண இனப்பெருக்கம் திறன்களுக்காக எஸ்.ஆர்.ஜி.பி மதிப்பீடுகளை நாட வேண்டும்.

எடுத்துக்காட்டாக, 16 அங்குல ஆப்பிள் மேக்புக் ப்ரோ மற்றும் லெனோவா யோகா ஸ்லிம் 7 ஆகியவை 100 சதவீதம் எஸ்.ஆர்.ஜி.பி. வண்ண துல்லியம் அவசியமான புகைப்பட மற்றும் வீடியோ எடிட்டிங் பயன்பாடுகளில் பயன்படுத்த திரை சிறந்தது.

உங்கள் மடிக்கணினியில் விளையாட்டை விளையாட திட்டமிட்டால், காட்சியின் புதுப்பிப்பு வீதத்தையும் சரிபார்க்க வேண்டும். ஆசஸ் ஜெபிரஸ் ஜி 14 போன்ற புதுப்பிப்பு விகிதங்களுடன் 144 ZHz ஆக மென்மையான இயக்கம் மற்றும் அத்தகைய அனுபவத்தை வழங்குங்கள். ஒட்டுமொத்த விளையாட்டு மிகவும் பதிலளிக்கக்கூடியது.

பல பிரீமியம் மடிக்கணினிகளும் 4 கே திரைகளுடன் வந்துள்ளன, அவை கூடுதல் விவரங்களை அளிக்கின்றன, இது அவர்களுக்கு சிறந்த திரைப்படத்தைப் பார்க்கும் அனுபவத்தை அளிக்கிறது.

நீங்கள் மடிக்கணினி திரையை ஆன்லைனில் அனுபவிக்க முடியாது, எனவே மடிக்கணினியை ஒப்பிடுவதற்கு அருகிலுள்ள ரிலையன்ஸ் டிஜிட்டல் கடைக்குச் செல்ல வேண்டும். முழு எச்டி மற்றும் 4 கே திரைக்கு இடையிலான வித்தியாசத்தை உங்கள் கண்கள் எளிதில் கவனித்தால், 4 கே திரை மடிக்கணினிக்கு இன்னும் கொஞ்சம் செலவு செய்வது மதிப்பு.

சரியான செயலி மற்றும் கிராபிக்ஸ் தேர்வு

உங்கள் மடிக்கணினியின் செயல்திறனை CPU தீர்மானிக்கிறது. ரூ .10,000 முதல் ரூ .18,000 வரை விலையுள்ள மடிக்கணினிகளில் வழக்கமாக இன்டெல்லின் செலரான் அல்லது ஏஎம்டியின் ஏ-சீரிஸ் செயலிகள் பொருத்தப்பட்டுள்ளன.

இந்த செயலிகள் சாதாரண பயன்பாடுகளை இயக்குவதற்கும் வலை உலாவலுக்கும் ஏற்றவை. இன்டெல்லின் கோர் ஐ 5 அல்லது ஏஎம்டியின் ரைசன் 5 சீரிஸ் செயலி கொண்ட மடிக்கணினி நீண்ட காலத்திற்கு சிறந்த தேர்வாக இருக்கும்.

இது அதிக கோர்கள், வேகமான கடிகார வேகம் மற்றும் அதிகமான போர்டு கேச் ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது, இது செயலி சிறந்த செயல்திறனை வழங்க உதவுகிறது. அவை இன்டெல் கோர் ஐ 3 அல்லது ஏஎம்டி ரைசன் 3 தொடர் மடிக்கணினிகளைக் காட்டிலும் அதிகமானவை, ஆனால் அவற்றின் தற்போதைய வலுவான செயல்திறன் நீண்ட இயக்க முறைமை மற்றும் எதிர்கால மென்பொருள் புதுப்பிப்புகளை உறுதி செய்ய வேண்டும்.

ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஒரு புதிய தலைமுறை செயலிகள் காணப்படுகின்றன. புதிய செயலி செயல்திறன் மற்றும் ஆற்றல் செயல்திறனில் குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றங்களைக் கொண்டுவருகிறது. எடுத்துக்காட்டாக, இன்டெல்லின் புதிய 10 வது தலைமுறை செயலிகள் இப்போது ஏற்றுமதி செய்யப்பட்ட மாடல்களை விட AI இல் 2.5 மடங்கு அதிக செயல்திறன் கொண்டவை.

இந்த புதிய செயலிகள் சமீபத்திய தண்டர்போல்ட் 3 மற்றும் வைஃபை ஆகியவற்றை ஆதரிக்கும். புதிய செயலிகள் சிறந்த ஒருங்கிணைந்த கிராபிக்ஸ் தீர்வுகளுடன் வருகின்றன, எனவே நீங்கள் பழைய கேம்களை விளையாடலாம் மற்றும் அடோப் ஆஃப்டர் எஃபெக்ட்ஸ், அடோப் இல்லஸ்ட்ரேட்டர் மற்றும் பல போன்ற வீடியோ எடிட்டிங் கருவிகளைப் பயன்படுத்தலாம். ஆட்டோடெஸ்க் ஆட்டோகேட் மற்றும் பிற.

இன்றைய உள்ளமைக்கப்பட்ட கிராபிக்ஸ் தீர்வுகள் சக்திவாய்ந்தவை. நீங்கள் AAA கேம்களை விளையாட திட்டமிட்டால், உங்களுக்கு பிரத்யேக கிராபிக்ஸ் தீர்வு கொண்ட மடிக்கணினி தேவைப்படும். கிராபிக்ஸ் அட்டை மாதிரியைப் பார்க்காமல் மடிக்கணினி வாங்குவதில் நாங்கள் தவறு செய்தோம்.

By

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *