How to Choose the Best Laptop for College

By |

நீங்கள் சொந்தமாக கல்லூரிக்குச் செல்கிறீர்களா அல்லது உங்களுக்கு பிடித்த மாணவருக்கு உதவ முயற்சிக்கிறீர்களோ, கல்லூரிக்கு சிறந்த மடிக்கணினியைக் கண்டுபிடித்து கண்டுபிடிப்பது ஒரு கடினமான பணியாகத் தோன்றலாம். அதிர்ஷ்டவசமாக, இது ஒரு திறந்த தேர்வு மற்றும் சரியான பதிலைக் கண்டுபிடிக்க நாங்கள் உங்களுக்கு உதவ முடியும்.

கல்லூரிக்கு புதிய லேப்டாப்பை வாங்கும் போது முதலில் கவனிக்க வேண்டியது என்னவென்றால், இப்போது மற்றும் எதிர்காலத்தில் நீங்கள் அதை எவ்வாறு பயன்படுத்துவீர்கள் என்பதுதான்.

ஒவ்வொரு ஆண்டும் வேகமாக வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பத்துடன், புதிய பயன்பாடுகள் மற்றும் நிரல்களை ஆதரிக்கக்கூடிய மடிக்கணினிகளைக் கருத்தில் கொள்வது நல்லது. எதிர்காலத்தைப் பாதுகாத்தல். இதுவரை வெளியிடப்படாத மேம்பட்ட தொழில்நுட்பத்திற்கான ஆதரவுடன் பிசி வாங்குவது அல்லது வாங்குவது.

முதலில் செயல்திறனைக் கவனியுங்கள்

நீங்கள் மடிக்கணினியைப் பயன்படுத்தும் முறை உங்கள் செயல்திறனில் நேரடி தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது. அடோப் பிரீமியர் புரோ * போன்ற கனரக பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்துவது அல்லது வீடியோ கேம்களை விளையாடுவது நிறைய சிபியு குதிரைத்திறனை எடுக்கும், இருப்பினும், நீங்கள் அல்லது உங்கள் எதிர்கால மாணவர்கள் சொல் செயலாக்கம், பதிவிறக்கங்கள் போன்ற பிற அடிப்படை பணிகளுக்கு மடிக்கணினியைப் பயன்படுத்துகிறீர்கள் என்றால். முன்னணி சிபியுக்கள் இசை மற்றும் சமூக ஊடகங்களில் இடுகையிட தேவையில்லை.

வடிவம் காரணி

இன்றைய மடிக்கணினிகள் கடந்த இரண்டு தசாப்தங்களில் அவ்வளவு பருமனாக இல்லை. உண்மையில், பாரம்பரிய கிளாம்ஷெல் மடிக்கணினி வடிவமைப்பு இப்போது மற்ற வடிவமைப்புகள் மற்றும் பாணிகளில் ஒருங்கிணைக்கப்பட்டுள்ளது.

சிப்பி

மடிக்கணினிகளுக்கான ஒரே வடிவமைப்பு விருப்பமாக இது இருக்கும்போது, ​​கிளாம்ஷெல்ஸ் (திறந்த மற்றும் மூடிய மடிக்கணினிகள்) பிரபலமான தேர்வாக இருக்கும். ஆனால் இப்போதெல்லாம், பல குண்டுகள் தொடுதிரைகள், அதி-உயர்-தெளிவுத்திறன் காட்சிகள், பாரம்பரியமற்ற பொருட்களால் செய்யப்பட்ட சேஸ் மற்றும் தண்டர்போல்ட்எம் 3 போர்ட் போன்ற சிறந்த இணைப்பு விருப்பங்களை வழங்குகின்றன.

1 வினாடிக்கு 2

1 மடிக்கணினிகளில் 2 சமரசம் இல்லாமல் சிறந்த நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்குகிறது. 2 இல் 1 இல் இரு உலகங்களிலும் சிறப்பாக செயல்படுகிறது – ஒரே நவீன சாதனத்தில் பிசி செயல்திறன் மற்றும் டேப்லெட் வேடிக்கை. மடிக்கணினிகளில் 2 வெவ்வேறு வகையான 2 உள்ளன: நீக்கக்கூடிய மற்றும் மாறி.

இந்த படிவ காரணிகளைப் பற்றி சிந்திக்கும்போது, ​​உங்கள் புதிய மடிக்கணினியின் எடை மற்றும் தடிமன் ஆகியவற்றைக் கவனியுங்கள். நீங்கள் ஒரு கனமான மடிக்கணினியை எடுத்துச் செல்ல விரும்பினால், முழு வளாகத்தையும் நடைபயணம் செய்வது விரைவில் சங்கடமாகிவிடும். நன்றி, இன்று கிடைக்கும் மடிக்கணினிகள் பல வகையான அளவுகள் மற்றும் எடைகளில் வருகின்றன. இது உங்கள் அடுத்த யோசனையான லேப்டாப் திரைக்கு எங்களை கொண்டு வருகிறது.

திரை அளவு

மடிக்கணினி திரையின் அளவு எடை மற்றும் விலையில் நேரடி தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது. மடிக்கணினிகள் வழக்கமாக கடைகளில் மற்றும் ஆன்லைனில் உள்ள திரை அளவிற்கு ஏற்ப வகைப்படுத்தப்படுகின்றன. மடிக்கணினிகளுக்கான வழக்கமான திரை அளவுகள் பொதுவாக 11 அங்குலங்களில் தொடங்கி 17 அங்குலங்கள் வரை செல்லும்.

மீண்டும், திரை அளவை தீர்மானிப்பதில் உங்கள் புதிய மடிக்கணினியை எங்கு, எப்படிப் பயன்படுத்துவீர்கள் என்று நீங்களே கேட்டுக்கொள்ளுங்கள். உங்கள் வேலை, பள்ளி அல்லது ஆர்வத்திலிருந்து வெளிப்புற மானிட்டரைப் பயன்படுத்த வேண்டுமா?

17 அங்குல மாதிரி

செயல்திறன் உங்கள் முதன்மை முன்னுரிமையாக இருந்தால் அல்லது உங்கள் டெஸ்க்டாப்பிற்கு மாற்றாக பயன்படுத்தக்கூடிய மடிக்கணினியை நீங்கள் விரும்பினால், 17 அங்குல பெஞ்சைத் தேர்வுசெய்க. இந்த மாதிரிகள் மற்றவர்களை விட எடையுள்ளதாக இருக்கலாம், ஆனால் அவை கனமானவை.

இந்த பெரிய மடிக்கணினிகள் பொதுவாக விளையாட்டாளர்கள், உள்ளடக்க உருவாக்குநர்கள் அல்லது வீடியோ எடிட்டர்களுக்கு சிறந்தவை, சிக்கலான பணிகளைச் செய்ய நிறைய செயலாக்க சக்தி தேவைப்படுகிறது. இந்த பெரிய திரை வெளிப்புற மானிட்டரின் தேவையை அகற்றும்.

15 அங்குல மாதிரி

இயக்கம், செயல்திறன் மற்றும் விலை ஆகியவற்றுக்கு இடையில் ஒரு நல்ல சமநிலைக்கு, சில 15 அங்குல மாதிரிகளைப் பாருங்கள். 4 பவுண்டுகளுக்கும் குறைவான எடையுள்ள மற்றும் சராசரி நுகர்வோரை இலக்காகக் கொண்டது, அதாவது அதிக துறைமுகங்கள் போன்ற கூடுதல் அம்சங்களை நீங்கள் பெறலாம். ஆப்டிகல் டிரைவ் (டிவிடி அல்லது சிடி) மற்றும் சிறந்த பேட்டரி ஆயுள்.

பேட்டரி ஆயுள்

மடிக்கணினியை வாங்கும்போது பேட்டரி ஆயுள் எப்போதும் ஒரு முக்கிய கவலையாக இருக்கும். துரதிர்ஷ்டவசமாக, மடிக்கணினியின் பேட்டரி ஆயுளைத் தீர்மானிப்பது உற்பத்தியாளர்களுக்கு எளிதானது அல்ல. உங்கள் லேப்டாப் பேட்டரி எவ்வளவு காலம் நீடிக்கும் என்பது உங்கள் கணினியைப் பயன்படுத்துவதைப் பொறுத்தது. உற்பத்தியாளரின் விளக்கம் ஒரு பொதுவான வழிகாட்டியாக பார்க்கப்பட வேண்டும்.

பொதுவாக, பெரிய திரை, உங்கள் லேப்டாப் அல்லது மாடல் கனமானது, குறைந்த பேட்டரி. சிறிய மடிக்கணினிகள் மற்றும் அல்ட்ராபுக்குகள் சிறப்பாக வடிவமைக்கப்பட்ட குறைந்த மின்னழுத்த செயலிகளைப் பயன்படுத்தி சிறந்த பேட்டரி ஆயுளை வழங்குகின்றன.

பேட்டரி ஆயுளை ஆராய்ச்சி செய்ய அல்லது மதிப்புரைகளைப் படிக்க ஆன்லைன் உற்பத்தியாளரின் வலைத்தளத்தைப் பார்வையிடவும். பொதுவாக நடுப்பகுதி முதல் பெரிய அளவிலான மடிக்கணினிகள் நான்கு முதல் ஆறு மணி நேரம் வரை கிடைக்கின்றன, அதே நேரத்தில் சிறிய மாதிரிகள் பத்து மணி நேரம் வரை நீடிக்கும்.

துறைமுகம் / இணைப்பு

துறைமுகங்களின் முக்கியத்துவத்தையும், சாதனங்களை எவ்வாறு இணைப்பது என்பதையும் புரிந்து கொள்ள வேண்டாம். (லேப்டாப்பில் கேமராக்கள், தொலைபேசிகள் மற்றும் பிற சாதனங்கள் போன்றவை). பல சாதனங்களை கம்பியில்லாமல் இணைக்க முடியும் என்றாலும். ஆனால் சில நேரங்களில் உங்களுக்கு யூ.எஸ்.பி போர்ட் தேவை. சிறிய மற்றும் மெல்லிய மடிக்கணினிகளில் குறைவான துறைமுகங்கள் உள்ளன.

விசைப்பலகை

லேப்டாப்பின் விசைப்பலகை மிக முக்கியமான அம்சம் என்று விளையாட்டாளர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் மட்டும் நம்பவில்லை.

மடிக்கணினியின் மற்ற பகுதிகளை விட நீங்கள் ஒரு விசைப்பலகை அதிகம் பயன்படுத்துகிறீர்கள் என்று நினைக்கிறேன், எனவே நீங்கள் ஒரு விசைப்பலகை விரும்புகிறீர்கள், அது வசதியானது, பயன்படுத்த எளிதானது, மேலும் இனிமையான, வசந்த உணர்வு அல்லது உணர்வைக் கொண்டுள்ளது. பின்னிணைப்பு விசைப்பலகை வேண்டுமா அல்லது விரும்புகிறீர்களா?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *